બ્રહ્મા કુમારી સંસ્થાના રાજ યોગીની દાદી જાનકીજીનું શુક્રવારે સવારે અવસાન થયું

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

દુનિયાના સૌથી મોટા આધ્યાત્મિક બ્રહ્મા કુમારી સંસ્થાના રાજ યોગીની દાદી જાનકીજીનું શુક્રવારે સવારે અવસાન થયું છે. જેમણે 104 વર્ષની ઉંમરે શહેરની ગ્લોબલ હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. જેમના નશ્વર દેહને દર્શનાર્થે મુકાયા બાદ સાંજે અંતિમ વિધિ કરવામાં આવી હતી. વિશ્વભરમાં દાદીના હુલામણા નામથી જાણીતા જાનકીજીના અવસાનથી શોકની લાગણી પ્રસરી જવા પામી છે.

બ્રહ્મા કુમારી સંસ્થાના મુખ્ય પ્રશાસિકા અને માઉન્ટ આબુ સ્વચ્છ ભારત મિશનના બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર રાજ યોગીની દાદી જાનકીજીનું શુક્રવારે સવારે અવસાન થયું છે. જેમણે 104 વર્ષની ઉંમરે શહેરની ગ્લોબલ હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. જેમના નશ્વર દેહને દર્શનાર્થે મુકાયા બાદ સાંજે અંતિમ વિધિ કરવામાં આવશે. વિશ્વભરમાં દાદીના હુલામણા નામથી જાણીતા જાનકીજીનો જન્મ 1 જાન્યુઆરી 1916માં હૈદ્રાબાદ સિંધમાં થયો હતો.

જેમણે 21 વર્ષની ઉંમરમાં આ આધ્યાત્મિક પથને અપનાવ્યો હતો. 1970માં ભારતીય સઁસ્કૃતિ, માનવીય મૂલ્યો અને રાજયોગના સંદેશને પશ્ચિમી દેશોમાં પ્રસરાવ્યાં હતા.

વિશ્વના 140 દેશોમાં તેમણે બ્રહ્મા કુમારીઝ કેન્દ્રોની સ્થાપના કરી લાખો લોકોમાં સાચા માનવ સંસ્કારના બીજ રોપ્યા હતા. બ્રહ્મા કુમારીઝ સઁસ્થાના પૂર્વ મુખ્ય પ્રશાસિકા રાજ યોગીની દાદી પ્રકાશમણીના દેહવશાન બાદ 27 ઓગષ્ટ 2007ના રોજ જાનકીજી સઁસ્થાના મુખ્ય પ્રશાસિકા બન્યા હતા. તેમના સાનિધ્યમાં લગભગ 46 હજાર યુવા બહેનોએ પોતાનું જીવન ઈશ્વરીય સેવામાં સમર્પિત કર્યું છે.

વિશ્વનો એક માત્ર એવોર્ડ એનાયત થયો હતો

દુનિયાના સૌથી મોટા આધ્યાત્મિક બ્રહ્મા કુમારી સંસ્થાના રાજ યોગીની દાદી જાનકીજી વિશ્વના એક માત્ર એવા મહિલા હતા જેમને મોસ્ટ સ્ટેબલ માઈન્ડ ઇન વર્લ્ડનો ખિતાબ એનાયત કરાયો હતો.

રિપોર્ટિંગ વિજય કુમાર બારોટ

CATEGORIES
Share This

COMMENTS

Wordpress (0)
Disqus (0 )